Vidokezo juu ya maendeleo ya hisabati katika kikundi cha shule ya maandalizi. "mpango - muhtasari wa nodi za malezi ya dhana za msingi za hesabu katika kikundi cha maandalizi ya shule: "kusafiri kwenda nchi ya hesabu.

Lengo: Endelea kuunda dhana za msingi za hisabati.

Kazi:

Kielimu: Boresha ujuzi wa kuhesabu ndani ya 10. Linganisha vitu kwa urefu. Kuboresha maarifa kuhusu maumbo ya kijiometri Oh. Kuendeleza uwezo wa kuzunguka kwenye karatasi. Imarisha maarifa kuhusu mfuatano wa siku za juma na sehemu za siku. Kuendeleza ujuzi wa ushirikiano darasani, kuendeleza ujuzi wa kujithamini.

Kielimu: Kukuza umakini wa watoto, fikira za kimantiki, fikira, udadisi, na kusaidiana.

Kielimu: Kuza hamu ya utambuzi katika hisabati.

Ujumuishaji wa maeneo ya elimu:Maendeleo ya utambuzi,maendeleo ya kijamii na mawasiliano, maendeleo ya kisanii na uzuri, maendeleo ya hotuba, maendeleo ya kimwili.

Kazi ya awali na watoto:Vitendawili vya kubahatisha, masomo ya mtu binafsi mchezo wa didactic"Wiki", zoezi la mchezo "Kamilisha Droo".

Nyenzo ya onyesho:Petals ya rangi saba, trela za urefu tofauti, vases za maua, maua, mpira, kifua.

Kitini:seti za maumbo ya kijiometri, bahasha zilizo na seti ya nambari, kadi za imla ya picha, bahasha yenye seti ya Tsvetikov-Semitsvetikov.

Hoja ya GCD

Watoto na mwalimu wao husimama kwenye duara.

Jua lilichomoza muda mrefu uliopita,

Alitazama kwenye dirisha letu.

Alikusanya marafiki wote kwenye duara

Mimi ni rafiki yako na wewe ni rafiki yangu.

Tutaenda sasa hivi

Sasa twende kushoto

Wacha tukusanyike katikati ya duara,

Na sote tutarudi mahali petu.

Wacha tutabasamu, tukonyeshe,

Twende tukasafiri.

Watoto hufanya mazoezi kulingana na maandishi.

Mwalimu: Leo nakukaribisha twende safari. Na safari haitakuwa rahisi, lakini ya kichawi. Mbali, kuna nchi ya kichawi, maua ya ajabu hukua huko, inaweza kutimiza matakwa yoyote. Unafikiri hili ni maua ya aina gani?

Watoto: Hii ni Tsvetik-Semitsvetik.

Mwalimu: Hiyo ni kweli, Tsvetik-Semitsvetik. Siku moja upepo mkali uliingia katika nchi hiyo na kutawanya petali za maua ya kichawi. Je, ungependa kuwa na ua kama hilo? (Majibu ya watoto).

Hebu basi tupige barabara na kukusanya petals zote za maua ya uchawi. Lakini njia haitakuwa rahisi. Uko tayari (majibu ya watoto)

Naona uko tayari kusafiri.

Tunahitaji kupiga barabara.

Pata hekima, akili,

Tafuta petals zote,

Kufanya hamu.

Na nadhani tutaendelea - nadhani kitendawili.

Ndugu wako tayari kutembelea,

Kushikwa juu ya kila mmoja

Nao wakakimbia kwa safari ndefu,

Waliacha tu mlio.

Watoto: Hii ni treni.

Mwalimu: Hiyo ni kweli, ni treni. Hebu tuandae treni yetu na tupige barabara. Hapa kuna magari mbele yako, yanahitaji kupangwa kutoka kwa muda mfupi hadi mrefu zaidi.

- Treni ina magari mangapi?

- Utaratibu wa bluu ni nini?

- Je, gari ni rangi gani kati ya nyekundu na njano?

- Je, utaratibu wa gari la kijani ni nini?

Mwalimu: Umefanya vizuri, watoto! Umekamilisha jukumu. Sasa ni wakati wa kupiga barabara.

Angalia kushoto na kulia

Taja unachokiona!

Kitu chochote kinaweza kutokea njiani

Unapaswa kuwa makini.

Tutafanikiwa,

Itakuwa kubwa!

Mwalimu: O, angalia, hapa kuna petal ya kwanza. Ana rangi gani?

Watoto: petal ni nyekundu.

Trela ​​ni za kuchekesha

Wanakimbia, wanakimbia, wanakimbia.

Magurudumu yao ya pande zote

Kila kitu ni kubisha, ndiyo, kubisha, ndiyo.

Mazoezi ya kupumua.Watoto hutoa sauti - tu-tuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu

Mwalimu : Angalia nini nzuri ua meadow. Ninapendekeza uchague maua matatu na uweke kwenye vase idadi sawa ya maua kama nambari iliyoandikwa kwenye chombo hicho.

(Watoto hukusanya maua na kuyaweka kwenye vases, ona petal ya machungwa kati ya maua)

Watoto: Angalia, hapa kuna petal nyingine - machungwa.

Mwalimu: Watu wazuri, tayari tuna petals mbili.

Kuna bwawa njiani

Vijana hawawezi kupita hapa!

Tunahitaji kujenga daraja

Ili tuweze kufika huko.

Mchezo wa didactic "Daraja la maumbo ya kijiometri"

Watoto wanaendelea na mlolongo wa kimantiki wa maumbo ya kijiometri. Kila mtu hupewa seti za maumbo ya kijiometri ambayo watoto wanahitaji kutatua. Watoto huweka madaraja yao nyembamba upande kwa upande ili kuunda daraja pana. Kila mtoto ana toleo lake la mlolongo wa mantiki.

Watoto hujenga daraja na kupata la tatu - petal ya njano.

Mwalimu: Watoto, upepo unaanza kuvuma tena.

Upepo, upepo, vuma kwa nguvu zaidi ili kuifanya iwe ya kufurahisha zaidi

Njoo, upepo, usipige miayo, ni bora kucheza nasi.

Mchezo wa mpira "Tupa - kamata, taja haraka"

Mwalimu hutupa mpira kwa watoto na kuuliza swali.

— Tunalala usiku, na kufanya mazoezi….(asubuhi)

- Jua linawaka wakati wa mchana. Na mwezi ... (usiku)

- Mama na baba zako wanarudi lini kutoka kazini? (Jioni)

- Tuna chakula cha jioni jioni, na kulala ... (usiku)

- Ni siku gani ya juma leo? (Jumatano)

- Siku gani ya juma ilikuwa jana? (Jumanne)

- Jina la siku ya kwanza ya kazi ni nini? (Jumatatu)

- Siku za mapumziko zinaitwaje? (Jumamosi Jumapili)

Mwalimu: Watoto, tazama, tulipokuwa tukicheza, upepo ulituletea petal nyingine. Ana rangi gani?

Watoto: petal ya kijani.

Mwalimu: O, sikia, mtu anabishana. Ndio, hizi ni bunnies, kila mmoja wao ana nambari na wanahitaji kusimama kwa utaratibu. Hawawezi kufahamu.

Watoto, unaweza kuwasaidia? (Majibu ya watoto)

Kila mtoto hupokea bahasha na seti ya bunnies na nambari kutoka 1 hadi 10 na zimewekwa kwa utaratibu kwenye meza.

Fanya kazi, watu, haraka -

Katika moja ya bahasha watoto hupata petal nyingine. rangi ya bluu.

Mwalimu: Watoto, ni nani anayeweza kuhesabu ngapi petals ambazo tayari tumepata?

Watoto: Tulipata petals tano.

Mwalimu: Tsvetik - Seven-Tsvetik ina petals ngapi?

Watoto: Tsvetik - Semitsvetik ina petals saba tu.

Mwalimu: Kwa hivyo tunahitaji kupata petals ngapi zaidi?

Watoto: Tunahitaji kupata petals mbili zaidi.

Mwalimu: Wacha tuende mbali zaidi kwenye ardhi ya kichawi.

Angalia jinsi inavyofurahisha katika kusafisha hii, kuna wanyama wangapi, ndege na wadudu.

Kuna mawazo na kazi, michezo, utani, kila kitu kwa ajili yako!

Tunakutakia bahati nzuri - bahati nzuri kwa kazi yako!

Vitendawili vya hisabati.

Na pua yako hewani

Sungura alikuwa amebeba karoti sita,

Alijikwaa na akaanguka -

Nilipoteza karoti mbili.

Je, hare ina karoti ngapi? (4)

Nyuki tisa hufika kwenye bustani

Mmoja wao aliketi kwenye kitanda cha maua,

Kila mtu mwingine anapitia bustani

Wanaharakisha kwenda kwenye nyumba yao ya wanyama.

Kwa hivyo ni nyuki wangapi wanaoruka nje ya bustani?

Bunnies tatu, hedgehogs tano

Wanaenda shule ya chekechea pamoja.

Je! kuna watoto wangapi kwenye bustani? (8)

Chini ya vichaka karibu na mto

Mei mende waliishi:

Binti, mwana, baba na mama.

Kunguru watano waliketi juu ya paa,

Wengine wawili wakaruka kwao,

Jibu haraka na kwa ujasiri:

Ni wangapi kati yao walifika? (7)

Mwalimu: Na hapa kuna petal nyingine. Aliruka hadi kwenye uwazi huu. Ana rangi gani?

Watoto: petal ya bluu.

Mwalimu: Watoto, ni petals ngapi bado tunakosa?

Watoto: Tunakosa petal moja, zambarau.

Mwalimu: Watoto, angalia, kuna kifua kingine hapa. Tunawezaje kuifungua?

Watoto: Unahitaji kupata ufunguo na kufungua kifua.

Ni muujiza gani, miujiza:

Mkono mmoja na mikono miwili!

Hapa kuna kiganja cha kulia,

Hapa kuna kiganja cha kushoto!

Nami nitakuambia bila kujificha -

Kila mtu anahitaji mikono, marafiki.

Maagizo ya picha "Ufunguo"

Seli 8 kulia, 2 - juu, 4 - kulia, 5 - chini, 4 - kushoto, 2 - juu, 4 - kushoto, 3 - chini, 1 - kushoto, 1 - juu, 1 - kushoto, 1 - chini, 1 - kushoto, 3 - juu, 1 - kushoto, 1 - juu.

Mwalimu: Sasa tumepata ufunguo, tunaweza kufungua kifua.

Watoto hufungua kifua na kupata wa mwisho huko. petal ya zambarau.

Waliweka petals zote pamoja kwenye Tsvetik - Seven Tsvetik.

Mwalimu : Kwa hivyo tulipata petals zote. Angalia, kuna bahasha nyingine kwenye kifua hapa, inaweza kuwa nini huko?

Watoto huchukua bahasha na kupata maua ya kichawi kwa kila mtoto. Sasa kila mmoja wenu ana Tsvetik - Semitsvetik, unaweza kufanya matakwa yako ya kina.

Mwalimu: Watoto, mlifurahia safari yetu? (Majibu ya watoto)

Ulifurahia nini zaidi kuhusu safari yako? (Majibu ya watoto)

Ni kazi gani ilikuwa ngumu zaidi kwako? (Majibu ya watoto)

Asante. Unajua sana, ulikuwa makini, werevu, na ulisaidiana, ndiyo maana mlikabiliana vyema na kazi zote tulizokutana nazo wakati wa safari. Nadhani utajitahidi sana kila wakati.

Vidokezo vya somo maendeleo ya hisabati katika kundi la shule ya awali.

Mwalimu: Cherkasova G. A.

Tawi la kituo cha majaribio cha MBOU "Shule ya Sekondari Zamishevskaya"

Mkoa wa Bryansk, wilaya ya Novozybkovsky, kijiji cha kituo cha majaribio

Eneo la elimu:"Utambuzi"
Lengo: Kurudia kulinganisha kwa namba, mwelekeo kwenye karatasi, kutatua matatizo rahisi, maumbo ya kijiometri. Kukuza kumbukumbu, mawazo, umakini. Kukuza utamaduni wa tabia, nidhamu, maslahi katika hisabati na shule.
Vifaa: maumbo ya kijiometri, karatasi zilizotiwa alama, penseli rahisi, seti ya nambari 1-10, ishara. Kwa mwalimu: easel, sumaku, kadi za kazi, doll ya hisabati.

Maendeleo ya somo

I. Sehemu ya utangulizi

Habari watoto! Leo tuna maendeleo ya hisabati. Tutaenda kwenye nchi ya ajabu ya idadi, mifano, matatizo. Ili kwenda kwa hii nchi ya kuvutia, unahitaji kutatua matatizo yafuatayo: (uchunguzi wa mbele)

1. Kulikuwa na tufaha 4 kwenye meza. Maapulo yote yamekatwa kwa nusu. Je! ni apples ngapi kwenye meza?
2.Ni sahani gani haziwezi kujazwa?
3.Unaweza kuona nini kutoka macho imefungwa?
4. Watoto wawili wa dubu wana makucha ngapi?
5. Viazi mbili zilipikwa kwa dakika 2. Inachukua muda gani kupika viazi 3?
6. Leo ni Jumatano, katika wiki moja tutaenda kwenye ukumbi wa michezo. Ni siku gani ya juma tutaenda kwenye ukumbi wa michezo?
7. Leo ni Jumatatu, ndani ya siku tatu ni siku ya kuzaliwa ya Sasha. Siku gani ya wiki ni siku ya kuzaliwa ya Sasha?
8.Watoto watano wa dubu wadogo
Mama alinilaza.
Mtu hawezi kulala peke yake
Ni watu wangapi wana ndoto nzuri?
9.Katika matembezi kutoka kitalu
Watoto kumi walitoka.
Watano kati yao waliketi kwenye nyasi
Wengine wako kwenye bembea.
Je! ni wavulana wangapi kwenye bembea?
10. Panya alikusanya nafaka
Alibeba nafaka mbili kwa wakati mmoja.
Tayari nimeileta mara tano.
Hifadhi yake ni nini?
II. Sehemu kuu

Fanya kazi kwenye bodi.
Nina mlolongo wa nambari kwenye easel yangu. Jaza mapengo.
1,2, . ,4,5, . ,7,8, . ,10
2, 4, . , 8, .
10, . , 6, . , 2

(Watoto huenda kwenye easel)
Linganisha nambari.
5 na 8 8 na 4 6 na 3 1 na 7 7 na 9 2 na 2

Maandalizi na ufumbuzi wa matatizo.
Maneno ya nambari kwenye easel
7+ 2 10 - 2
Unda jukumu kwa ajili yake . (Kura ya maoni, tunaandika ile tunayopenda zaidi na kuamua).
Maagizo ya kuona.
Sasa nitakuonyesha maumbo ya kijiometri. Kazi yako ni kukumbuka mpangilio ambao zinaonekana na kuzipanga mahali pako pia.
Phys. Dakika moja tu.
Moja, inuka
Mbili, pinda
Tatu, tatu kupiga makofi,
Mikono minne pana
Mikono mitano inatikisa
Sita hukaa kimya kwenye kiti.

Maagizo ya picha.
Tulihesabu seli 8 kutoka kwenye makali ya karatasi na kuweka dot. Kutoka hatua hii tunaanza kufanya kazi. Seli 3 chini. Seli 3 upande wa kushoto. Mraba 1 chini. Seli 3 kulia. Seli 3 chini. Seli moja kulia. 3 mraba juu. Seli 5 kulia. 2 mraba juu. Seli 1 upande wa kushoto. Mraba 1 chini. Seli 4 upande wa kushoto. 3 mraba juu. Seli 1 upande wa kushoto. Nini kimetokea? (Ndege)
Kufanya kazi na doll ya matryoshka ya hisabati. (Utafiti wa mbele)
- Nambari gani ni kubwa zaidi?
- Nambari ipi ni ndogo zaidi?
- Ni nini mara nyingi hupatikana katika hadithi za hadithi? Katika nini?
- Nambari gani inamaanisha daraja bora zaidi shuleni?
III. Sehemu ya mwisho.

Kutatua mifano.
Tatua mifano inayolingana na herufi na jibu:
6+3 10 - 3 5+3 4+6 9 - 7
Ulikuja na neno gani? SHULE.
Kwa hivyo, hivi karibuni nyote mtaenda shuleni na kuendelea na safari yenu ya kusisimua kuelekea nchi ambayo jina lake ni hisabati.
Nyote mmefanya kazi nzuri leo, asante. Somo limekwisha.

Marejeleo

1. Mikhailova Z.A. "Mchezo kazi za burudani kwa watoto wa shule ya awali." - M.: Elimu, 1990.-94s

2. Shalaeva G. Hisabati kwa fikra ndogo nyumbani na ndani shule ya chekechea. - M.: AST, Slovo, 2009.

Muhtasari wa GCD katika kikundi cha maandalizi iliyoandaliwa na walimu Olga Anatolyevna Sorokina, MADOU Kituo cha Maendeleo ya Mtoto - chekechea Nambari 41 "Rosinka", Nizhnevartovsk.

Muhtasari wa GCD katika kikundi cha maandalizi umejumuishwa katika sehemu "Hatua za kwanza katika hisabati."

Kazi za GCD

  • Endelea kujifunza jinsi ya kutunga matatizo ya hesabu na kuandika ufumbuzi wao kwa kutumia namba.
  • Kuimarisha ujuzi wa watoto kuhusu maumbo ya kijiometri.
  • Endelea kuunda mawazo ya watoto kuhusu siku za wiki, miezi na nambari.
  • Imarisha uwezo wa kusonga kwenye karatasi kwenye mraba.
  • Kuimarisha uwezo wa kutofautisha kati ya uwakilishi wa anga: kushoto, kulia, kati, juu, chini, nyuma, mbele.

Kazi za maendeleo:

  • Unda hali za maendeleo kufikiri kimantiki, akili, umakini.
  • Kuendeleza ustadi, kumbukumbu ya kuona, mawazo.
  • Kuchangia katika malezi ya shughuli za akili, maendeleo ya hotuba, na uwezo wa kutoa sababu za taarifa za mtu.

Kazi za kielimu:

  • kukuza uhusiano wa kirafiki, uwezo wa kufanya kazi katika timu, hisia ya kusaidiana, na hamu ya kusaidia.

Vifaa:

  • Jarida la kurekodi.
  • Kadi zilizo na nambari na ishara.
  • Bahasha zenye kazi kwa kila mtoto.
  • Penseli.
  • Mifano ya miti.
  • Kibanda.
  • Picha ya Baba Yaga.
  • Mpango wa kuchora matatizo ya hesabu, flannelograph.

Muhtasari wa GCD katika kikundi cha maandalizi ni pamoja na hatua kadhaa za maandalizi:

  • Kutengeneza na kubahatisha mafumbo.
  • Mazungumzo kuhusu safari za nchi.
  • Kitendo na mchezo wa kuigiza "Safari kwa Reli".
  • Kujifunza shairi kuhusu siku za juma.
  • Kubahatisha mafumbo kuhusu nambari.
  • Kutatua matatizo ya hisabati.

Kazi ya msamiati: Siku, wiki, mwezi, kazi, hali, suluhisho.

Maendeleo ya somo

1. Utangulizi wa hali ya michezo ya kubahatisha - kuhamasisha watoto kushiriki katika shughuli za michezo ya kubahatisha.

Mwalimu: - Hello guys! Leo ni siku isiyo ya kawaida kwetu - tunaenda kwenye safari ya nchi ya kushangaza. Lakini kwanza, wacha tutabasamu kwa kila mmoja - baada ya yote, tunaenda kwenye safari hali nzuri. Unataka kujua tunakwenda wapi? Kisha nadhani kitendawili.

Yeye ndiye malkia wa sayansi zote,
Bila yeye sisi ni kama bila mikono,
Inakufundisha kufikiria na kuamua
Na kuchukua hatua nyingi. (Hisabati.)

Mwalimu: - Kwa hivyo, watu, uko sawa! Wewe na mimi tutasafiri katika nchi ya kichawi inayoitwa "Hisabati". Njia yetu haitakuwa rahisi, lakini ya kuvutia.

Mwalimu: - Kama wasafiri wa kweli, tutaweka jarida ambalo tutaandika mambo yote ya kuvutia na yasiyo ya kawaida ambayo tulikutana nayo njiani. Kwanza, hebu tuingize tarehe ya safari yetu huko. (Watoto hutengeneza tarehe kutoka kwa kadi: siku, mwezi, siku ya juma, kumbuka majina ya siku za wiki.)

Ya kwanza ni Jumatatu, sungura wa kazi za mikono,
Jumanne inakuja kwa ajili yake, nightingale ya perky,
Baada ya Jumanne inakuja Jumatano, chakula cha chanterelle,
Baada ya Jumatano - Alhamisi, macho ya mbwa mwitu yaling'aa,
Nyuma ya Alhamisi ni Ijumaa, zunguka kama bun,
Baada ya Ijumaa inakuja Jumamosi, bafuni ya raccoon,
Baada ya Jumamosi - Jumapili, tunafurahiya siku nzima.

Mwalimu: - Kwa nini tulihitaji kadi mbili ili kuonyesha nambari? (22 ni nambari ya tarakimu mbili, kwa hivyo ili kuiandika utahitaji herufi 2 - nambari.) Isome tunapoingia barabarani!

2. Ugumu katika hali ya mchezo

Mwalimu: - Guys, wewe na mimi tutasafiri nini? Ili kujua, tunapaswa kufunua mchoro uliosimbwa.

Mchezo "Funua picha iliyosimbwa" unachezwa.

- Chukua vielelezo vya mchezo na penseli. Rejesha seli 2 upande wa kushoto na seli 9 juu, weka nukta. Hebu tuanze kuchora. Seli 4 kulia, seli 2 juu, seli 8 kulia, seli 2 chini, seli 3 kulia, seli 3 chini, seli 2 kushoto, seli 1 chini, seli 2 kushoto, seli 1 chini, Seli 3 upande wa kushoto, seli 3 juu. Nini kimetokea? Chora milango na magurudumu ya gari.

Mwalimu: "Na sasa wewe na mimi tutageuka kuwa madereva, tuingie kwenye gari zetu za uchawi na twende."

Watoto huketi kwenye viti na kuendesha magari yao ya kufikiria.

Tunakwenda, tunaendelea na kuendelea.
Barabara inatupa nguvu mpya.
Tunaenda kwenye gari popote tunapotaka,
Na tunaendesha kwa kasi sana kana kwamba tunaruka.
Tunakwenda, tunaendelea na kuendelea
Gari hutuchukua na haichoki,
Barabara nyingi, kuna zamu mbele,
Imegeuka - na tena mbele na mbele!

Mwalimu: - Ili tusiwe na kuchoka njiani, tutauliza mafumbo na kujibu maswali ya kuchekesha.

Maswali ya hisabati.

Bibi Dasha ana mjukuu Masha
Paka Cockerel, mbwa Druzhok.
Bibi ana wajukuu wangapi? (1)

Mimi ni mtamu sana, mimi ni pande zote.
Ninajumuisha miduara miwili.
Na ninafurahi kuwa nimeipata
Kwa mimi, marafiki kama wewe. (8)

Nambari kama herufi "O"
Lakini haimaanishi chochote. (KUHUSU)

Unaweza usituamini
Lakini jaribu kuangalia:
Nambari hii ni poker.
Ana mguu mmoja. (7)

Alama huhifadhiwa kutoka kwake, na kwa hili anaheshimiwa.
Nyembamba, kama sindano ya kuunganisha, nambari .... (moja)

Kiwiko chenye ncha kali kinachochomoza, kikifuatiwa na tatu... (4)

- Kuna siku ngapi katika wiki moja?
- Je! ni vidole ngapi kwa mkono mmoja?
- Je, kuna miezi mingapi kwa mwaka?
- Ni nini kinachokuja kwanza: asubuhi au jioni?
- Je, pembetatu ina pembe ngapi? Vipi kuhusu mduara?

Mwalimu: - Kwa hivyo wewe na mimi tumefika katika nchi ya hisabati. Jiji la kwanza katika nchi hii ambalo tutatembelea linaitwa "Merry Count". Wakazi wake ni idadi. Walikimbia nje ya nyumba zao na kuchanganyikiwa. Wacha tuwasaidie kupata mahali pao.

Kazi inafanywa kwa mlolongo wa nambari.

- Inaanza wapi? mfululizo wa nambari? (Kutoka moja.)
- Kwa nini nambari hii ni ya kwanza? (Kwa sababu ni ndogo kuliko zote.)
- Nambari gani inaitwa ya awali? (Anayekuja mbele ya yule aitwaye.)
- Na ni nini kinachofuata? (Ile inayokuja baada ya yule aitwaye.)

Mwalimu: - Nitatupa mpira na kupiga nambari, wewe, ukirudisha mpira kwangu, utaita nambari zilizopita na zinazofuata.

Mchezo wa mpira "Taja nambari" unachezwa.

Mwalimu: "Tulimaliza kazi yetu kwa heshima na kusaidia wakaazi wa jiji. Jamani, labda mmechoka? Naam, basi kila mtu alisimama pamoja. Sasa tupumzike kidogo tuendelee na safari yetu.

Mazoezi ya mwili hufanywa "Moja, mbili, tatu, nne, tano."

Moja mbili tatu nne tano,
Sote tulijua kuhesabu
Pia walijua jinsi ya kupumzika -
Wacha tuweke mikono nyuma ya migongo yetu,
Hebu tuinue vichwa vyetu juu
Na tupumue kwa urahisi.

Mwalimu: "Tumepumzika kidogo, sasa ni wakati wa kuendelea." Ah, watu, tulijikuta kwenye msitu usio wa kawaida. Lakini katika kusafisha kuna kibanda - hebu tuingie ndani yake. Lo! Kuna baadhi ya picha za ajabu na michoro kunyongwa kila mahali. Tuliishia kwenye kibanda cha Baba Yaga. Na hapa yuko - anasema kwamba hatatuacha ikiwa hatuwezi kukabiliana na kazi zake. Zote zitakuwa ngumu, za uchawi, kama mpango huu.

- Inaonyesha nini? (Tufaha.)
- Kuna wangapi? (Nne.)

Mwalimu: - Je, inawezekana kuunda kazi kwa kutumia mpango huu? Kwa mfano: Yablonka alimpa dada yake Alyonushka apples nne, lakini alipokimbia kumtafuta kaka yake Ivanushka, aliacha moja. Kiasi gani kimesalia?

Mwalimu: — Hebu tuandike suluhisho la tatizo (4-1=3).

- Nambari ya 4 ilimaanisha nini? (Ilikuwa ngapi.)
- Nambari ya 1 ilimaanisha nini? (Uliacha ngapi?)
- Na nambari 3? (Ni kiasi gani kilichobaki.)
- Kwa nini umechagua alama ya minus? (Kwa sababu iliishia kuwa ndogo.)

Mwalimu: - Kazi inayofuata.

"Tufaha kwenye bustani zimeiva, tulipata wakati wa kuzionja."
Tano rosy, wale kioevu, moja na siki.
Wapo wangapi?

- Tatizo ni nini kuzungumza juu? (Kuhusu apples.)
- Ni nini kinachojulikana juu yao? (Kulikuwa na watano kati yao wenye mvuto, na mmoja mwenye uchungu.)
- Unahitaji kujua nini? (Kwa jumla.)

Mwalimu: - Hebu tuandike suluhisho la tatizo. (5+1 =6)

- Kwa nini ulichagua ishara ya "plus" ili kurekodi? (Kwa sababu tunahitaji kupata ni kiasi gani kulikuwa na kila kitu, yaani, kuunganisha sehemu na kupata nzima.)
- Soma ingizo. Taja sehemu ulizounganisha. (Tano na moja).
- Nini kimetokea? (Sita.)
- Unawezaje kupata nambari hii tena? Chukua kadi na uzionyeshe. (2 na 4; 3 na 3; 4 na 2; 6 na 0)

Mwalimu: - Umefanya vizuri! Wewe na mimi tulihimili majaribio ya Baba Yaga, lakini yeye, kwa hila, hakutaka kutuacha tu, kwa hivyo alituongoza kwenye labyrinth iliyochanganyikiwa. Je, ina maumbo gani ya kijiometri? Ili kutoka hapa, tunahitaji kuhesabu idadi ya maumbo ya kijiometri na kuyataja. Karibu tuko huru na tumekamilisha kazi zote. Tunahitaji kurudi, nyumba tayari zinatungojea. Jamani, tunahitaji kupata magari yetu, mbilikimo mmoja aina ambaye anaishi katika uwazi huu atatusaidia na hili, oh. Lakini nilisahau anwani yake. Lakini nakumbuka kwamba anaishi katika nyumba ambayo mlango sio nyekundu, hakuna uzio, na korongo huishi juu ya paa. Jaribu kutafuta nyumba ya rafiki yetu. (Mchoro 7-8 wa nyumba, ambayo lazima uchague moja sahihi.) Ni nani aliyeipata, njoo na uniambie katika sikio langu. Kwa hivyo, nyumba inayohitajika ni nambari gani? Kwa bahati mbaya, ni wakati wa sisi kwenda nyumbani.

Matokeo ya somo ni kurejesha katika kumbukumbu ya watoto kile walichofanya wakati wa somo, ili kuunda hali ya mafanikio.

Mada: "Safari ya kuvutia kwa ardhi ya Hisabati."

Maudhui ya programu:

Kazi za mafunzo:

Kuendeleza mawazo ya kimantiki, uwezo wa kufikiria, sababu

Kuendeleza ujuzi wa kompyuta;

Zoezi watoto katika kuhesabu mbele na nyuma ndani ya 10;

Imarisha ujuzi wako wa nambari.

Kazi za maendeleo:

Unda hali kwa ajili ya maendeleo ya kufikiri kimantiki, akili, tahadhari;

Kuendeleza mawazo, ustadi, kumbukumbu ya kuona;

Kuchangia katika malezi ya shughuli za akili, maendeleo ya hotuba, na uwezo wa kutoa sababu za taarifa za mtu.

Kazi za kielimu:

Kukuza shauku katika maarifa ya hisabati;

Kuza uwezo wa kuelewa kazi ya kujifunza, fanya mwenyewe.

Nyenzo ya onyesho: kifua, barua, majina ya vituo, barua kutoka kwa Malkia wa Hisabati, vijiti, piramidi inayotolewa, mpira, uwasilishaji.

Mbinu za kiufundi:

Mchezo (wakati wa mshangao);

Maneno (kusoma barua, maswali, mazungumzo, kazi za kimantiki);

Visual (nyenzo za maonyesho)

Uchambuzi wa somo, kutia moyo.

Maendeleo ya somo:

Jamani, asubuhi ya leo niliingia kwenye kikundi na nikaona kifua hiki kwenye meza. Nilitaka kuifungua, lakini haitafungua. Nilifadhaika sana. Kisha nikaona barua hii na nikafikiri kwamba nitaisoma pamoja nawe. Tusome na tujue ni nini kimeandikwa hapo.

"Jamani, kifua hiki ni kwa ajili yenu, na unaweza kujua nini unapokifungua. Lakini haifunguki na ufunguo. Unahitaji kwenda kwenye safari kupitia vituo vya hesabu, ambapo nimekuandalia kazi tofauti. Utahitaji kuongeza, kupunguza, kutatua matatizo ya kufurahisha, kufikiri na kutafakari. Kwa kila kazi iliyokamilishwa utapokea barua. Kisha fanya neno kutoka kwa herufi zote. Ikiwa unadhani neno kwa usahihi, kifua kitafungua. Kazi hizi ni za werevu zaidi na mbunifu zaidi! (Malkia wa Hisabati).

Kweli, nyie, wacha tuende kwenye safari ya vituo vya hesabu? Huogopi magumu? ( Hapana)

Je, unapenda kusafiri? ( majibu ya watoto)

Pia napenda sana kusafiri! Tutaenda kwa treni.

Wasafiri wapendwa! Chukua tikiti zako na uketi kwenye mabehewa.

Umeona kuwa tikiti sio za kawaida? Unawezaje kujua? Nafasi yako ni ipi?

tikiti ni kadi zilizo na maumbo ya kijiometri iliyochorwa.

Guys, angalia kila mmoja, uko mahali pazuri? ( Ndiyo)

Umefanya vizuri! Nenda!

(muziki kutoka kwa wimbo unasikika: "Tunaenda, tunaenda").

Makini! Makini! Acha! Jamani tusome jina la kituo?

- Kituo cha 1: "Kuongeza joto." ()

Mchezo: "Kuhesabu kinyume moja kwa moja" na mpira.

Jamani, tucheze mchezo kwenye duara. ( Watoto huunda duara, mwalimu anabadilishana kurusha mpira, akiita nambari, mtoto lazima aendelee kuhesabu mbele (nyuma)).

Umefanya vizuri! Umekamilisha kazi na kupokea barua. Barua gani hii? ( M.)

Hiyo ni kweli, herufi M. Tuendelee na safari yetu! Chukua viti vyako! Nenda!

(muziki unachezwa)

Tumefika! Hebu soma jina la kituo?

- 2 kituo: "Kimantiki". (Kazi imeandikwa chini ya jina la kituo)

Kutatua matatizo ya kimantiki.

Tutakamilisha kazi kwenye meza. ( Mwalimu anasoma shida, watoto lazima watoe majibu sahihi.)

  1. Mama ana watoto wangapi? ( 1 )
  2. - bata. Kuna kisiwa katikati. Nani anaweza kuogelea hadi kisiwa haraka? ( Bata)
  3. Matunda 5, mboga 0)
  4. tufaha hazikui kwenye mwaloni)
  5. 4 watoto)
  6. Kuna watoto wanne katika familia: dada wangapi? Je, kuna ndugu wangapi katika familia? ( Hapana ndugu)
  7. mjukuu)
  8. mbili)

Umefanya vizuri, ulifanya kazi nzuri na kazi hizi! Pata barua! Barua gani? (KUHUSU)

Hiyo ni kweli, herufi O. Umeona kwamba umepewa herufi mbili O, ambayo ina maana kuna herufi mbili O katika neno ambazo utahitaji kukisia. Hebu tuendelee na safari yetu. Chukua viti vyako.

(sauti za muziki)

Tumefika! Hii ni kituo cha aina gani?

- Kituo cha 3: "Jiometri". (Kazi imeandikwa chini ya jina la kituo)

Jenga maumbo ya kijiometri kutoka kwa vijiti.

Tutafanya kazi hii kwenye mkeka. Ili kufanya hivyo, unahitaji kugawanya katika vikundi 3. (Watoto wamegawanywa katika vikundi 3, kila kikundi kinapewa kazi).

Kazi ya kikundi cha kwanza: "Fanya mraba 2 sawa kutoka kwa vijiti 7"

Kazi ya kikundi cha pili: "Fanya pembetatu 3 sawa kutoka kwa vijiti 7"

Kazi ya kikundi cha tatu: "Fanya pembetatu 4 sawa kutoka kwa vijiti 9."

(watoto hufanya kazi kwa vikundi, kisha angalia ikiwa kazi imekamilika kwa usahihi)

Umefanya vizuri, umekamilisha kazi hii pia! Hapa kuna barua kwa ajili yako! (L)

Hiyo ni kweli, hii ni barua L. Na safari yetu inaendelea.

(watoto huchukua viti vyao, sauti za muziki)

Tumefika !

Kituo cha 4: "Takriban". (Kazi imeandikwa chini ya jina la kituo)

Tatua mfano na uandike jibu.

Guys, angalia, hapa kuna piramidi yenye mifano isiyo na ufumbuzi, ili kupata barua tunayohitaji kutatua mifano hii yote. (Piramidi yenye mifano imechorwa kwenye ubao; watoto hupeana zamu kwenda kwenye ubao na kutatua mfano mmoja mmoja).

Umefanya vizuri, ulifanya kazi nzuri na kazi hii na kwa hili utapokea barua mbili.

(sauti za muziki)

- Kituo cha 5 "Terminal". (Kazi imeandikwa chini ya jina la kituo)

Hesabu vitu na upate nambari inayolingana.

Watoto hutolewa uwasilishaji wa media titika. Watoto huchukua zamu kuhesabu vitu na kubonyeza nambari inayolingana.

Umefanya vizuri, umekamilisha kazi zote!

Pata barua ya mwisho.( Y)

Hiyo ni kweli, ni herufi Y.

Kwa kila kazi ulipokea barua. Ni wakati wa sisi kurudi. Chukua viti vyako kwenye treni.

(muziki unachezwa)

Hapa tuko kwenye kikundi, sasa tunahitaji kufungua kifua. Na tunahitaji nini kwa hili, tafadhali nikumbushe. Kwa kweli, herufi lazima zipangwa vizuri ili kuunda neno. Hebu tukumbuke ni barua gani ya kwanza tuliyopokea? ( M)

Wa pili gani? ( KUHUSU) Tulipokea wawili kati yao. Mara moja ninachapisha O mbili.

Cha tatu? ( L)

Nne tulikuwa na barua mbili? ( D, C)

Tano? ( Y)

Ninachapisha barua zote. Hii inasababisha mfululizo wa barua:

Vizuri sana wavulana! Sasa hebu jaribu kufungua kifua. Mtoto hufungua kifua. Kuna kutibu huko

Je, watu walifurahia safari? Je, kazi zilikuwa ngumu?

Je, umewahi kutaka kwenda kwenye ardhi ya Hisabati?

Jisaidie, tafadhali!

Nyaraka za kupakua:

Oitserova Lyubov Anatolevna,

mwalimu wa MBDOU TsRR-DS "Krepysh"

mji wa Noyabrsk

Lengo: ukuzaji wa shauku katika somo la hisabati, kulingana na shughuli za utambuzi na udadisi.

Kazi:

Kielimu. Kukuza maendeleo ya uwezo wa kutumia ujuzi wa hisabati katika matatizo yasiyo ya kawaida ya vitendo.

Kimaendeleo. Kuendeleza shughuli za kiakili: mlinganisho, utaratibu, jumla, uchunguzi, kupanga.

Kielimu. Saidia kudumisha hamu ya hisabati na kukuza uwezo wa kufanya kazi katika timu.

Nyenzo:

Penseli, kalamu za kujisikia, karatasi, Telegram kutoka kwa Fairy kutoka kwa Ardhi ya kichawi ya Hisabati, mfululizo wa nambari, kadi zilizo na usawa wa nambari, kadi zilizo na dots na namba, vijiti vya kuhesabu, mshangao (nyota), bodi ya magnetic.

Mahali: chumba cha kikundi.

Kazi ya awali:

Kupata kujua hadithi za hisabati, mashairi, mafumbo. Kujifunza fizikia dakika moja tu, Michezo ya bodi. Kujifunza mashairi yenye maudhui ya hisabati

Sehemu ya 1 Utangulizi wa hali ya mchezo:

Mwalimu: Jamani, asubuhi ya leo mtu wa posta alinipa telegramu iliyoelekezwa kwa kikundi chetu. Hebu tuisome

Telegramu:

“Halo watu wapendwa, ninawaandikia Fairy kutoka Nchini Wanahisabati. Ninakualika kwenye Ardhi ya Hisabati. Lakini njia ya nchi hii haitakuwa rahisi. Ili kuingia ndani yake, unahitaji kujua mengi.Na ili kuonyesha ujuzi wako, unahitaji kukamilisha kazi. Anayemaliza kazi hizi atapata tuzo."

Mwalimu: Jamani, mnataka kwenda kwenye Ardhi ya Hisabati?

Watoto: Ndiyo.

Mwalimu: Basi tujiandae kwa safari tufanye mazoezi ya akili.

Mwalimu: Guys, ili kujibu kwa usahihi, unahitaji kusikiliza kwa makini:

Hesabu kutoka nambari uliyopewa hadi 10;

Hesabu chini kutoka 10 hadi 0;

Taja nambari ambayo ni kubwa kuliko 4 lakini chini ya 6;

Taja nambari ambayo ni kubwa kuliko 5 lakini chini ya 7;

Taja nambari kwenye safu kulia ya 5;

Taja majirani wa nambari 4, nambari 6, nambari 8;

Taja nambari inayokuja kabla ya nambari 6;

Taja nambari inayofuata nambari 8;

Ikiwa barabara ni pana kuliko njia, basi njia...(nyembamba) kuliko njia;

Ikiwa mtawala ni mrefu kuliko penseli, basi penseli ... (fupi) kuliko mtawala;

Ikiwa kamba ni nene kuliko thread, basi thread ... (nyembamba) kuliko kamba;

Sehemu ya 2. Mwalimu: Hongereni sana, mmejiandaa vyema kwa safari. Tutaendelea nini?

Ili kujua ni aina gani ya usafiri tunayohitaji, tunahitaji kuunganisha dots kwenye karatasi kwa utaratibu. Na unapata picha. Nitakupa dokezo kidogo na kukuuliza kitendawili.

Siri: Ndege wa miujiza mkia wa bluu akaruka ndani ya kundi la nyota? (roketi)

Mwalimu: Umefanya vizuri, umemaliza kazi, lakini ili roketi iweze kupaa, tunahitaji kukamilisha kazi ifuatayo:

Maneno ya nambari yaliyoandikwa ubaoni

8+1= 7+2= 4+5= 2+7= 6+3= 8 - 4=

Mwalimu: Miongoni mwa nambari hizi kuna moja ya ziada. Jinsi ya kuipata? Je, utakamilishaje kazi hiyo?

Watoto: Kwanza unahitaji kutatua maneno ya nambari, na kisha kupata nambari ya ziada.

Mwalimu: Mmefanya vizuri wavulana. Roketi yetu iko tayari kupaa. Hebu kuruka.

1 kuacha: Zadachkina

Mwalimu: Fairies kuishi na aina ya wanyama na ndege, na wao kama kuja na kazi mbalimbali kwa ajili ya wasafiri. Wanakualika kufanya kazi kwa jozi na kuja na tatizo kulingana na mfano wa nambari (kadi zilizo na mifano kwenye meza za watoto).

Hebu tukumbuke kazi hiyo inajumuisha sehemu gani?

Watoto: Kazi: sharti-------swali------suluhisho ------jibu.

Mwalimu: Ikiwa katika kazi sehemu imeondolewa kutoka kwa nzima. Inakuwa ndogo kuliko ilivyokuwa na unahitaji kupata salio; ni hatua gani hutatua tatizo hili?

Watoto: Kwa kutoa

Mwalimu: Je, kutoa kunamaanisha kuongezeka au kupungua?

Watoto: Punguza.

Punguza kupata sehemu iliyobaki.

Mwalimu: Ikiwa kazi inachanganya sehemu. Ikiwa inakuwa kubwa kuliko ilivyokuwa, ni hatua gani hutatua tatizo?

Watoto: Nyongeza.

Mwalimu: Je, kuongeza kunamaanisha kuongezeka au kupungua?

Watoto: Ongeza. Kuchanganya sehemu na kupata nzima.

Watoto kwenye meza hutumia kadi za nambari kuunda na kutatua shida.

Mwalimu: Ili iwe rahisi kufanya kazi, hebu tufanye joto-up.

Dakika ya elimu ya mwili.

Mara moja - kuinama, nyoosha.

Mbili - kuinama, kunyoosha.

Makofi matatu hadi matatu ya mikono yako,

Tikisa tatu za kichwa.

Kwa nne - mikono yako ni pana.

Tano, sita - kukaa chini kimya kimya.

Mwalimu: Kituo kinachofuata: Jiometri.

Kutengeneza maumbo ya kijiometri kwa kutumia vijiti vya kuhesabu:

Fanya pembetatu 2 sawa kutoka kwa vijiti 5.

Fanya mraba 2 sawa kutoka kwa vijiti 7.

Tengeneza pembetatu 3 sawa kutoka kwa vijiti 7

Tengeneza pembetatu 4 sawa kutoka kwa vijiti 9.

Tengeneza mraba na pembetatu 4 kutoka kwa vijiti 9.

Mwalimu: Kituo kinachofuata: Nambari. Unahitaji kuweka alama kwa usahihi

"kubwa kuliko", "chini ya" au "sawa na"

Sehemu ya 3. Mstari wa chini. Kuwazawadia watoto wanaofanya kazi zaidi kwa nyota

Taarifa ya tatizo jipya.

Mwalimu: Nani anaweza kuniambia kwa nini Hisabati inahitajika?

(Majibu ya watoto)

Mwalimu: Nani anaihitaji?

(Majibu ya watoto)

Mwalimu: Je, ungependa kujifunza zaidi kuhusu Hisabati na ni nani anayehitaji?

Sawa. Tutazungumza juu ya hili baadaye.

BIBLIOGRAFIA

  1. 1. L.G. Peterson, N.P. Kholina "ONCE ni hatua, TWO ni hatua" Miongozo. Kozi ya vitendo ya hisabati kwa watoto wa shule ya mapema. Moscow 2009
  2. G.M. Lyamina "Kikundi cha maandalizi ya shule katika shule ya chekechea. M.., "Mwangaza", 1975.
  3. T.I. Erofeeva "Mwanafunzi wa shule ya mapema anasoma hisabati" M..., "Mwangaza" 2009.
  4. M.V. Ilyina "Mafunzo ya umakini na kumbukumbu. M..., 2005
  5. 5.S.V. Burdin "Kazi za ukuzaji wa mtazamo wa kuona"

"Cheti cha uchapishaji katika vyombo vya habari" Mfululizo A No. 0002332

Tunawaalika walimu elimu ya shule ya awali Mkoa wa Tyumen, Yamal-Nenets Autonomous Okrug na Khanty-Mansi Autonomous Okrug-Yugra kuchapisha yako. nyenzo za mbinu:
- Uzoefu wa ufundishaji, programu za asili, miongozo ya mbinu, mawasilisho kwa madarasa, michezo ya elektroniki;
- Vidokezo na maandishi yaliyotengenezwa kibinafsi shughuli za elimu, miradi, madarasa ya bwana (ikiwa ni pamoja na video), aina za kazi na familia na walimu.

Kwa nini ni faida kuchapisha na sisi?

Inapakia...Inapakia...